ನಿಮ್ಮ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯತಿಯ ಪೂರ್ಣ ವಿವರ ನಿಮ್ಮ ಅಂಗೈಯಲ್ಲಿ..

ನಿತೇಶ ಕೆ.

ಆರು ತಿಂಗಳ ಕೆಳಗೆ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯತ್ ವೋಟ್ ಮುಗಿದಿದೆ. ಯಾವ ಚುನಾವಣೆಗೂ ನಡೆಯದ ರಾಜಕೀಯ ಕುತೂಹಲ- ಹೋರಾಟ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯತ್ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದು ಹೋಯಿತು. ನಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಆರಿಸಿ ಕಳಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಮುಂದೆ ಐದು ವರ್ಷ ಅವರದ್ದೇ ಕಾರುಬಾರು ಅಂತ ಸುಮ್ಮನೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯ ಇಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಮನವಿ, ದೂರು, ಯೋಜನೆಗಳು, ಪಂಚಾಯತ್ ಬಜೆಟ್, ಎಷ್ಟು ಕೋಟಿ ಅನುದಾನ ಬಂದಿದೆ? ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಂಬರ್, ಸದಸ್ಯರ ನಂಬರ್ ಹೀಗೆ ಎಲ್ಲವೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಅಂಗೈಯಲ್ಲಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ವಿವರಗಳಿಗೆ ಮುಂದೆ ಓದಿರಿ.

ಕರ್ನಾಟಕ ಸರಕಾರ ಗ್ರಾಮೀಣಾಭಿವೃದ್ಧಿ ಮತ್ತು ಪಂಚಾಯತ್ ರಾಜ್ ಇಲಾಖೆ ಪಂಚಮಿತ್ರ ತಾಣದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿವರವನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ನೋಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಪಂಚಾಯತ್ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಕ್ರಮವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ..

ಜಾಹೀರಾತು

ನಿಮ್ಮ ಬ್ರೌಸರ್ ಓಪನ್ ಮಾಡಿ ಈ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.. http://panchamitra.kar.nic.in/ ಭಾಷೆ ಕನ್ನಡ ಅಥವಾ ಇಂಗ್ಲೀಷ್  ಹಾಗೂ ಇಂಡಿವಿಜುವಲ್ ಅಥವಾ ಸಮ್ಮರೀ ಆಯ್ಕೆ ಗಳಿರುತ್ತವೆ. ಇಂಡಿವಿಜುವಲ್ ಹಾಗೂ ಕನ್ನಡ ಆಯ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಎಡಬಾಗದಲ್ಲಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಮ್ಯಾಪ್ ಮೇಲೆ ಜ಼ೂಮ್ ಮಾಡಿ ನಿಮ್ಮ ಜಿಲ್ಲೆ ಯನ್ನು ಟಚ್ ಮಾಡಿ. ಆ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ತಾಲೂಕು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಬಲ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಗ್ರಾಮವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ. ನಿಮಗೆ ಗ್ರಾಮದ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಟಿಪ್ಪಣಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಅದರ ಮೇಲೆ ಮೆನು ಆಯ್ಕೆಗಳಿರುತ್ತವೆ.

ಈ ಪುಟದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸದಸ್ಯರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ, ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾಹಿತಿ, ಪಂಚಾಯತಿಯ ಆಸ್ತಿ ವಿವರಗಳು, ನರೇಗಾ ಯೋಜನೆಯ ಮಾಹಿತಿಗಳು, ಫಲಾನುಭವಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಗಳು, ನಿಮ್ಮ ಅರ್ಜ್ ಅಥವಾ ದೂರಿನ ಸ್ಥಿತಿ, ಪ್ರಗತಿ ಕಾಮಗಾರಿಗಳು , ಪಂಚಾಯತ್ ಕೆಲಸಗಾರರ ವಿವರಗಳು, ಪಂಚಾಯಿತಿಯ ಬಜೆಟ್ ಮಾಹಿತಿ, ಆಯಾವ್ಯಯ ಪಟ್ಟಿ, ಟೆಂಡರ್ ಗಳ ಮಾಹಿತಿ  ಹೀಗೆ ಹತ್ತು ಹಲವು ಮಾಹಿತಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಅಂಗೈಯಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಬಹುದು. ನೀವೇನಾದರೂ ಮನವಿ ಕೊಟ್ಟಾಗ ಪಂಚಾಯತ್ ನಲ್ಲಿ ದುಡ್ಡಿಲ್ಲ ಅಂತ ಸಬೂಬು ಕೇಳಿದವರು ಆಯಾವ್ಯಯ ಪಟ್ಟಿ ನೋಡಿ ಶಾಕ್ ಆಗಬೇಡಿ. ಕೆಲವೊಂದು ಮಾಹಿತಿಗಳು ಅಪ್ಲೋಡ್ ಆಗದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಂಬರ್ ಅಲ್ಲೇ ಇವೆ. ಹಾಗೆಯೇ ಕಾಲ್ ಮಾಡಿ ಸರಿಯಾದ ಮಾಹಿತಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಕೇಳೋಕೆ ಮರೀಬೇಡಿ..

ಇನ್ನಷ್ಟು ಲೇಖನಗಳು ವರದಿಗಳಿಗೆ www.bantwalnews.com ಓದಿರಿ.

ಜಾಹೀರಾತು
ಜಾಹೀರಾತು
ಬಂಟ್ವಾಳ್ ನ್ಯೂಸ್. ಕಾಂ , ಈ ನ್ಯೂಸ್ ಲಿಂಕ್ ಚಂದದಾರರಾಗಬೇಕೆ ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಚಂದದಾರರಾಗಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ವಾಟ್ಸಪ್ ಗ್ರೂಪಿಗೆ ಸೇರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ
ಜಾಹೀರಾತು

About the Author

Bantwal News
2016 ನವೆಂಬರ್ 10ರಂದು ಆರಂಭಗೊಂಡ ಬಂಟ್ವಾಳದ ಮೊದಲ ವೆಬ್ ಪತ್ರಿಕೆ ಇದು. 25 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತಲೂ ಅಧಿಕ ಮಂದಿ ಕೇವಲ 45 ತಿಂಗಳಲ್ಲೇ ಓದಿದ ಜಾಲತಾಣವಿದು. ಸಂಪಾದಕ: ಹರೀಶ ಮಾಂಬಾಡಿ. ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್ ಧಾವಂತದಲ್ಲಿ ಅವಸರದ ಸುದ್ದಿ ಕೊಡದೆ, ಮಾಹಿತಿ ಖಚಿತಗೊಂಡ ಬಳಿಕವಷ್ಟೇ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅತಿರಂಜಿತ ಸುದ್ದಿ ಇಲ್ಲಿಲ್ಲ. ಇದು www.bantwalnews.com ಧ್ಯೇಯ.

Be the first to comment on "ನಿಮ್ಮ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯತಿಯ ಪೂರ್ಣ ವಿವರ ನಿಮ್ಮ ಅಂಗೈಯಲ್ಲಿ.."

Leave a comment

Your email address will not be published.


www.bantwalnews.com ಬಂಟ್ವಾಳನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಗೊಂಡ ಲೇಖನಗಳು ಹಾಗೂ ಕಮೆಂಟ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾಗುವ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಬರೆದವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಮಾತ್ರ. ಅವು ಬಂಟ್ವಾಳನ್ಯೂಸ್ ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ್ದು ಅಲ್ಲ. ಈ ಲೇಖನಗಳು ಅಥವಾ ಕಮೆಂಟ್ ಗಳನ್ನು ಯಾವುದೇ ಸಂದರ್ಭ ಬಂಟ್ವಾಳನ್ಯೂಸ್ ಸಂಪಾದಕೀಯ ಬಳಗ ತೆಗೆದುಹಾಕಬಹುದು. ಬಂಟ್ವಾಳನ್ಯೂಸ್ ಗೆ ಲೇಖನ ಅಥವಾ ಕಮೆಂಟ್ ಬರೆಯುವ ಸಂದರ್ಭ, ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ, ಮಾನಹಾನಿಕರ, ಪ್ರಚೋದನಕಾರಿ , ವ್ಯಕ್ತಿ, ಸಂಸ್ಥೆ, ಸಮುದಾಯ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಂಸೆಗೆ ಪ್ರಚೋದಿಸುವಂಥ ಲೇಖನಗಳು, ಕಮೆಂಟ್ ಗಳನ್ನು ಹಾಕಬೇಡಿ. ಅಂಥದ್ದೇನಾದರೂ ಇದ್ದರೆ ನಮಗೆ ಈ ಮೈಲ್ ಮಾಡಿ, bantwalnews@gmail.com

*